Tsohon da kuma na yanzu na Thermometers

A zamanin yau, kusan kowane iyali yana dadijital thermometer.Don haka, a yau za mu yi magana game da da da kuma na yanzu na ma'aunin zafi da sanyio.

MT-301 dijital ma'aunin zafi da sanyio
Wata rana a shekara ta 1592, wani ɗan ƙasar Italiya mai suna Galileo yana ba da lacca a Jami’ar Padua da ke Venice, kuma yana yin gwajin dumama bututun ruwa sa’ad da yake magana.Ya gano cewa ruwan da ke cikin bututun yana tasowa ne saboda dumama yanayin zafi, kuma yanayin zafi yana raguwa idan ya huce, yana tunanin wani kwamiti daga wani abokin likitansa ba da dadewa ba: “Lokacin da mutane ba su da lafiya, zafin jikinsu yakan tashi. yawanci yakan tashi.Shin za ku iya samun hanyar auna zafin jiki daidai?, don taimakawa wajen gano cutar?"
Da wannan wahayi, Galileo ya ƙirƙira ma'aunin zafin jiki na gilashin kumfa a cikin 1593 ta hanyar amfani da ƙa'idar faɗaɗa zafi da ƙanƙara mai sanyi.Kuma a cikin 1612, tare da taimakon abokai daga fannoni daban-daban, an inganta ma'aunin zafi da sanyio.An shigar da barasa mai launin ja a ciki, kuma ana iya amfani da ma'auni 110 da aka zana akan bututun gilashin don ganin canjin zafin jiki, wanda za'a iya amfani dashi don auna zafin jiki. Wannan shine farkon ma'aunin zafi da sanyio a duniya.
Daga "bayan" na ma'aunin zafi da sanyio, zamu iya sanin cewa sabuwar ma'aunin zafi da sanyio na mercury shima yana amfani da ka'ida iri ɗaya na faɗaɗa thermal da ƙanƙantar sanyi, kawai shine mu maye gurbin ruwa a cikin ma'aunin zafi da sanyio da mercury.

gilashin ma'aunin zafi da sanyio
Koyaya, Mercury abu ne mai nauyi mai nauyi mai saurin canzawa.An ba da rahoton cewa ma'aunin zafin jiki na mercury ya ƙunshi kusan gram 1 na mercury.Bayan an karye, duk mercury da aka ɗora ya ƙafe, wanda zai iya sa ƙwayar mercury a cikin iska a cikin ɗaki mai girman mita 15 da tsayin mita 3 22.2 mg/m3.Mutanen da ke cikin wannan mahalli na irin wannan ƙwayar mercury za su haifar da gubar mercury nan da nan.
Mercury a cikin ma'aunin zafi da sanyio gilashin mercury ba wai kawai yana ba da haɗari kai tsaye ga jikin ɗan adam ba, har ma yana haifar da mummunar illa ga muhalli.
Misali, idan ma'aunin zafi da sanyio na mercury da aka watsar ya lalace kuma aka jefar da shi, sinadarin Mercury zai juye zuwa cikin sararin samaniya, sannan sinadarin mercury da ke sararin samaniya zai fada cikin kasa ko koguna da ruwan sama, wanda hakan zai haifar da gurbatar yanayi.Kayan lambu da aka shuka a cikin waɗannan ƙasa da kifi & Shrimp a cikin kogunan za mu sake cinye su, suna haifar da mummunar da'ira.
Bisa ga sanarwar mai lamba 38 da tsohuwar ma'aikatar kare muhalli ta fitar tare da ma'aikatu da kwamitocin da suka dace a cikin 2017, "Taron Minamata akan Mercury" ya fara aiki ga kasata a ranar 16 ga Agusta, 2017. ya bayyana a fili cewa Mercury thermometers. kuma an hana na'urorin hawan jini na mercury yin kera daga 1st/Jan na 2026."
Tabbas, Yanzu mun riga mun sami mafi kyau kuma mafi aminci madadin: dijital ma'aunin zafi da sanyio, infrared thermometer da Indium tin gilashin thermometer.
Ma'aunin zafin jiki na dijital & infrared thermometer duka sun ƙunshi na'urori masu auna zafin jiki, allon LCD, PCBA, kwakwalwan kwamfuta da sauran kayan lantarki.Yana iya auna zafin jiki da sauri da daidai.Idan aka kwatanta da ma'aunin zafi da sanyio na gilashin mercury na gargajiya, suna da fa'idodin ingantaccen karatu, saurin amsawa, babban daidaito, aikin ƙwaƙwalwar ajiya, da ƙararrawar ƙararrawa.Musamman ma'aunin zafin jiki na dijital ba ya ƙunshi kowane mercury.Ba shi da lahani ga jikin ɗan adam da muhallin da ke kewaye, ana amfani da shi sosai a gidaje, asibitoci da sauran lokuta.
A halin yanzu, asibitoci da iyalai da yawa a wasu manyan biranen sun maye gurbin ma'aunin zafi da sanyio na mercury da ma'aunin zafin jiki na dijital da ma'aunin zafin jiki na infrared.Musamman a lokacin COVID-19, ma'aunin zafi da sanyio na infrared sun kasance "makamai" da ba za a iya maye gurbinsu ba.mun yi imanin cewa tare da farfagandar ƙasar, shaharar kowa da kowa na haɗarin mercury, samfuran mercury jerin samfuran za su yi ritaya a gaba. kuma za a yi amfani da ma'aunin zafin jiki na dijital a kowane wuri kamar gida, asibiti da asibiti.


Lokacin aikawa: Mayu-26-2023